forum-english
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Làm sao để nói chuyện tiếng anh trôi chảy

3 posters

Go down

Làm sao để nói chuyện tiếng anh trôi chảy  Empty Làm sao để nói chuyện tiếng anh trôi chảy

Bài gửi by ech_kon_môi_lon Sat Jul 24, 2010 12:18 pm

thật là khó để có thể giao tiếp bằng tiếng anh với người nước ngoài một cách trôi chảy. khi nói chuyện mình rất hay bí từ dùng, và khó diễn tả được cái mình muốn nói .Các bạn có thể cho mình một số kinh nghiệm được kô ?
ech_kon_môi_lon
ech_kon_môi_lon
Học viên mới toe
Học viên mới toe

Số điểm : 19

Làm sao để nói chuyện tiếng anh trôi chảy  Empty Re: Làm sao để nói chuyện tiếng anh trôi chảy

Bài gửi by sakura_123 Sat Jul 24, 2010 5:17 pm

Theo mình thì bạn nên chon một bạn cùng trình độ, và cùng chung trí hướng để thực hành !
2 bạn sẽ giúp nhau n hiều hơn trong việc học.
sakura_123
sakura_123
Học viên mới toe
Học viên mới toe

Số điểm : 25

Làm sao để nói chuyện tiếng anh trôi chảy  Empty Re: Làm sao để nói chuyện tiếng anh trôi chảy

Bài gửi by nthaovy16 Sun Jul 25, 2010 4:10 pm

Bạn nên nghe người nước ngoài nói chuyện mà bắt chước âm điệu của họ.
Khi giao tiếp, không nên tự ti vì nếu tự ti bạn sẽ khó thành công. Cứ nói những gì bạn muốn nói, sai thì sẽ sửa. Luyện tập, thực hành nhiều rồi bạn sẽ thành công ngay ấy mà ! Bởi vì học giỏi tiếng Anh phải là cả mộpt quá trình dài . Mưa dầm thấm lâu mà !

nthaovy16
Học viên mới toe
Học viên mới toe

Số điểm : 13

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics