forum-english
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

ss admin nghĩ sao về chuyện này?

4 posters

Go down

ss admin nghĩ sao về chuyện này? Empty ss admin nghĩ sao về chuyện này?

Bài gửi by hoahuetrang Fri Jul 30, 2010 1:28 am

gmail đã bị đột nhập(help gấp không thì nguy)
Mình đang gặp một tình trạng nguy hiểm là gmail của mình đã bị ai đó mạo danh. Sự thật là mình không có tham gia một diễn đàn tiếng anh là [You must be registered and logged in to see this link.] nhưng lại có một email gửi đến chào mừng mình gia nhập, thêm vào đó mình còn chưa viết bài viết nào trên forum đó mà lại thấy có hai bài viết gửi bởi herrychangdinh(đó chính là kẻ giả mạo). Bây giò mình rất lo lắng về tính bảo mật của gmail của mình, chắc chắn là kẻ giả mạo đã biết mật khẩu gmail của mình. Mong ai đó trong diễn đàn giỏi về network giúp mình với, càng nhânh càng tốt vì cái này rất nguy hiểm, nghe một số người bảo là có tình trạng kẻ giả mạo sử dụng gmail của mình để đặt mua một số thứ rồi mình phải trả tiền cho nó. Làm ơn HÃY GIÚP MÌNH VỚI!!!

hoahuetrang
Học viên mới toe
Học viên mới toe

Số điểm : 3

ss admin nghĩ sao về chuyện này? Empty Re: ss admin nghĩ sao về chuyện này?

Bài gửi by Admin Fri Jul 30, 2010 8:47 am

Tình trạng này hiện nay khá phổ biến.
Có nhiều bạn thường hay lấy địa chỉ email của ng` khác để đăng ký vào một diễn đàn nào đó. Có thể trước đó em vô tình làm lộ PW . Nhưng ss nghĩ, khi đăng ký diễn đàn này, mọi ng` chỉ cần nhập địa chỉ mail để đăng ký, không cần phải kích hoạt mail như các diễn đàn khác. Vì vậy em không cần lo nhiều như thế, vì đây có thể là một mem lấy email gống như mượn email của em mà thôi !

Admin
Admin

Số điểm : 19

https://forum-english.forummotion.com

Bài gửi by Harry Potter Sat Jul 31, 2010 11:32 pm

Phổ biến ở đâu hở ss admin? Em thấy cái này gọi là ăn cắp và mạo danh thì đúng hơn, ai cũng có ermail, sao lại lấy của người khác đăng ký? Em đề nghị xử mấy trường hợp đó, để 4R mình khỏi mang tiếng.

Harry Potter
Học viên mới toe
Học viên mới toe

Bài gửi by trymybest Sun Aug 01, 2010 8:50 am

bạn herry đã bị ban nick rùi đoá
trymybest
trymybest
Học viên mới toe
Học viên mới toe

Số điểm : 32

Bài gửi by Harry Potter Sun Aug 01, 2010 6:35 pm

Hoan hô, 4R mình ủng hộ chuyện lấy email của người khác đăng ký nên ban nick của HP à?
Bạn lấy email của ai nên tức giận phải không trymybest?
Của người ta mình lén lấy không xin phép thì là hành động gì? Không đúng là ăn cắp à? Tên người ta mình lấy đăng ký không phải là mạo danh à?
Không hiểu ss admin đã thấy những trường hợp này ở đâu mà nói là phổ biến? 4R nào cũng phải kích hoạt vào email báo tin mới tham gia cho 4R được chính là để tránh trường hợp ĂN CẮP VÀ MẠO DANH EMAIL NGƯỜI KHÁC, chỉ có 4R mình là thoải mái để mem làm như vậy và còn trấn an là chuyện đó "như mượn email" mà thôi.
Nếu người khác lấy địa chỉ email của bạn đăng ký vào 1 4R về sex và tạo nick giống bạn nói những chuyện bây bạ thì bạn có thich "bị mượn" như vậy không?

Harry Potter
Học viên mới toe
Học viên mới toe

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics